Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký!
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Chào mừng bạn đến với diễn đàn lớp A2 Lê Quý Đôn Niên khóa 2008-2011

Share  | 

12 tuổi tự tử vì… tình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
_Muối_
Thành viên lớp A2 LQD
Thành viên lớp A2 LQD
Số tiền : 53059
Cảm ơn : -1

12 tuổi tự tử vì… tình Vide
Bài gửiTiêu đề: 12 tuổi tự tử vì… tình   12 tuổi tự tử vì… tình EmptyThu Nov 26, 2009 9:47 pm

Nghi ngờ bạn gái mình “hẹn hò” với người khác, em Nguyễn T.P (12 tuổi) đã uống hàng chục viên thuốc giảm đau để tự vẫn.

Bệnh viện Nhi đồng 2, TPHCM vừa cấp cứu thành công một bệnh nhi nam bị ngộ độc thuốc paracetamol và dextropropoxyphen, do một bệnh viện tư nhân chuyển qua.

Theo hồ sơ bệnh án, em Nguyễn T.P. (12 tuổi, trú quận 1, TPHCM) vì nghi ngờ bạn gái của mình “hẹn hò” với một người khác nên đã lớn tiếng cãi nhau với bạn gái. Sau đó, do bạn gái đề nghị chia tay, năn nỉ không được nên P. đã uống một lúc 30 viên Tataprovon (một loại thuốc an thần, giảm đau, thành phần gồm paracetamol và dextropropoxyphen) để “dọa” bạn gái nhằm níu kéo tình cảm. Hậu quả là sau đó, P. bị co giật toàn thân, khó thở… nên đã la lên kêu cứu.

Tại Bệnh viện Nhi đồng 2, các bác sĩ đã tiến hành các biện pháp cấp cứu như giúp thở, chống sốc, rửa dạ dày,… Kết quả sau hơn hai ngày điều trị, tình trạng của P. đã dần được cải thiện, qua cơn nguy kịch.
○•♥▬Dior▬♥•○
Trial Administrator
Trial Administrator
○•♥▬Dior▬♥•○
Số tiền : 53171
Cảm ơn : 3

12 tuổi tự tử vì… tình Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: 12 tuổi tự tử vì… tình   12 tuổi tự tử vì… tình EmptyFri Nov 27, 2009 4:07 am

đề nghị nếu cháu post tin thì ghi rõ Credit từ nguồn nhé >.<

về sau nó đỡ rắc rối

12 tuổi tự tử vì… tình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang